วันที่ 25 เมษายน - 9 พฤษภาคม 2567 นายชัยวัฒน์ รัตนคำมูล นายกเทศมนตรีตำบลกุดกว้าง พร้อมด้วย นายวิจิตร คุ้มโศก นายพลทวีป เหลาเจริญ รองนายกเทศมนตรีตำบลกุดกว้าง นายเตียง โอดพิมพ์ ประธานสภาฯ และ สมาชิกสภาเทศบาลฯ เขต1และ เขต 2 นายเชิดศักดิ์ ดวงไข่ษร ปลัดเทศบาล ข้าราชการ และพนักงานในสังกัด ลงพื้นที่ เพื่อรับฟังข้อเสนอแนะของประชาชนในพื้นที่ ทั้ง 21 หมู่บ้าน ในโครงการจัดเวทีประชาคมหมู่บ้าน ตำบล เพื่อจัดทำแผนพัฒนาท้องถิ่นตำบลกุดกว้าง พ.ศ.2567 โดยการรับฟังความคิดเห็น ข้อเสนอแนะ และความต้องการของประชาชน เพื่อเป็นข้อมูลในการจัดทำแผนพัฒนาท้องถิ่นตำบลกุดกว้างต่อไป