วันจันทร์ที่ ๑๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๖ เวลา ๑๔.๕๐ น. นายชัยวัฒน์ รัตนคำมูล นายกเทศมนตรีตำบลกุดกว้าง พร้อมด้วยคณะบริหาร นำช่างไฟฟ้า และเจ้าหน้าที่งานป้องกัน ออกช่วยเหลือประชาชนบ้านหนองแวงหมู่ที่ ๑๘ กรณีได้รับการร้องขอตรวจสอบระบบน้ำประปาหมู่บ้าน (น้ำไม่ไหลมาหลายวัน) และนำรถน้ำแจกจ่ายน้ำให้กับประชาชน เพื่อเป็นการบรรเทาความเดือดร้อนเบื้องต้น และในเวลา ๑๕.๕๕ น. พร้อมด้วยคณะบริหาร ลงพื้นที่ตรวจสอบเสาซุ้มประตูทางเข้าหมู่บ้าน บ้าน กม.๕๒ ซึ่งชำรุดจากการกัดกร่อนทำให้เกิดสนิม เพื่อดำเนินการซ่อมแซมต่อไป